Yadda Ake Gaggauta Tsohuwar Laptop Ko Computer

Idan kuna amfani da tsohuwar inji kuma kuna fuskantar kurakurai masu yawa, to, kada ku damu da ita. A yau za mu raba wasu daga cikin mafi kyawun nasihu don Saukar da Tsohuwar Kwamfutar Laptop ɗin nan take.

Kwamfutoci suna ba da wasu mafi kyawun kuma mafi girma tarin ayyuka ga masu amfani. Akwai biliyoyin masu amfani, waɗanda ke amfani da kwamfutoci don samun dama ga nau'ikan ayyuka daban-daban. Amma yawanci, suna fuskantar matsaloli da yawa.

Saurin Saukar Tsohon Laptop

Akwai hanyoyi da yawa don Sauƙaƙe Tsohon kwamfutar tafi-da-gidanka, waɗanda za mu raba tare da ku duka. Samun tsohon tsarin ya zama ruwan dare a wannan zamanin, amma ana iya haɓaka aikin ta amfani da matakai masu sauƙi.

Idan kuna amfani da tsarin, wanda kuke fuskantar kwari da yawa, lagging, da sauran batutuwa? Sannan kada ku damu da shi. Ya ku maza dole ku yi wasu canje-canje a cikin tsarin, ta hanyar da zaku iya magance duk waɗannan matsalolin cikin sauƙi.

Akwai wasu matakai, waɗanda ke da kyauta kuma ba sa buƙatar kowane irin canje-canje a cikin kayan aikin hardware. Don haka, za mu raba duk kyauta Tukwici da dabaru, waɗanda suke da sauƙi kuma kyauta. Kowa zai iya fara aiwatarwa cikin sauƙi kuma ya haɓaka tsarin su.

Sabunta Direbobi

Idan tsarin ku yana amsawa yana jinkirin, to yakamata ku sabunta direbobin na'urar. Na'urar direbobi ba da sabis na sadarwa mai aiki tsakanin hardware da tsarin aiki (Windows).

Don haka, hanyar sadarwa yakamata ta kasance cikin sauri da aiki don ingantacciyar sakamako na kwamfuta. Amma wani lokacin direbobin suna samun matsala, wanda kai tsaye ya shafi aikin tsarin. Don haka, zaku iya sabunta direbobi cikin sauƙi.

Sabuntawar direbobi zasu inganta aikin tsarin ku nan take. Don haka, idan kuna son sanin cikakkun bayanai, to muna da mafi kyawun jagororin da zaku iya gwadawa Sabunta Direbobin Windows Ta Amfani da Sarrafa Na'urar.

Share Shara

Idan kun sami ƙarin bayanai a cikin ma'ajiyar ku, to dole ne ku tace su. Dole ne ku share duk bayanan da ba dole ba daga tsarin ku. Musamman ƙoƙarin kiyaye ƙarin sarari kyauta a cikin babban ɓangaren, wanda aka shigar da windows.

Kuna iya matsar da bayanan zuwa wasu ɓangarori, ta inda saurin tsarin ku zai inganta cikin sauƙi. A tsari ne kuma quite sauki. Kawai matsar da duk fayiloli daga manyan ɓangarori kuma wuce su a cikin wasu ɓangarori.

Cire Shirye-shiryen

Kamar yadda kuka sani, yawanci muna shigar da shirye-shirye akan tsarin, amma ba ma amfani da su. Don haka, waɗannan nau'ikan shirye-shiryen ba su da wani amfani akan tsarin. Kawai cire duk waɗannan shirye-shiryen daga tsarin ku.

Cire Shirye-shiryen

Don haka, idan ba ku san shirye-shiryen ba, to, kada ku damu da shi. Za mu raba tsarin, ta inda za ku sami duk bayanai game da aikace-aikacen da ke akwai akan Windows ɗinku.

Shiga saitin Windows, kuma buɗe sashin aikace-aikacen. Kuna iya nemo duk abubuwan da ake da su a cikin sashin Apps & Features. Bincika jerin ƙa'idodin, waɗanda ke akwai akan tsarin ku kuma nemo ƙa'idodin da ba dole ba.

Da zarar ka sami duk wani shirin da ba dole ba a tsarinka, to sai ka danna shi. Za ku sami zaɓi na uninstall, wanda zaku iya zaɓar kuma ku bi tsarin. Tsarin zai ɗauki ɗan lokaci don cire fayil ɗin.

Amma dole ne ku tuna, ba don cire fayiloli masu amfani daga tsarin ku ba. Don haka, gwada uninstall apps, waɗanda ba su cikin kowane irin amfani a gare ku. Zai taimaka tsarin ku don haɓaka aikin.

Cire Shirye-shiryen da ke Gudu akan Farawa

Akwai wasu ƙa'idodi, waɗanda ke gudana akan farawa na tsarin ku. Yawancin masu amfani suna karɓar sharuɗɗa da sharuɗɗa ba tare da karanta su ba. Galibi, ƙa'idodin sun nemi ƙara azaman shirin farawa. Don haka, waɗannan shirye-shiryen suna gudana akan kowane farawa.

Shirye-shiryen farawa suna gudana ta atomatik a bango. Don haka, waɗannan fayilolin kuma suna shafar aikin tsarin ku. Don haka, yakamata ku nemo duk fayilolin farawa kuma ku cire su.

Cire Shirye-shiryen da ke Gudu akan Farawa

Don sanin shirye-shiryen farawa, dole ne ka buɗe Task Manager (latsa Ctrl+ Shift+ Esc). Shiga cikin sashin farawa, wanda duk shirye-shiryen ke samuwa. Don haka, zaku iya cire shirye-shiryen da ba dole ba cikin sauƙi.

Waɗannan wasu hanyoyi ne masu sauƙi, waɗanda zaku iya amfani da su don haɓaka tsarin ku. Don haka, idan kuna shirye don samun damar duk waɗannan ayyukan, to kuna da cikakkun jagororin da ke sama don ku duka

Kammalawa

Yi amfani da waɗannan hanyoyin don Saukar da Tsohon Laptop cikin sauƙi kuma ku ji daɗin yin lissafi har ma da ƙari. Idan kana son ƙarin sani game da direbobi da sauran bayanan da suka shafi kwamfuta, ci gaba da ziyartar gidan yanar gizon mu.

Leave a Comment