Yadda za a gyara DVD ko CD Drive baya Aiki

Optical Drive yana ɗaya daga cikin mahimman kayan masarufi, wanda ke karantawa da rubuta bayanai daga fayafai na gani. Don haka, idan kuna fuskantar matsaloli tare da tsarin Ba Aiki DVD ko CD Drive, to sami mafita anan.

Akwai abubuwa da yawa a cikin kwamfuta, waɗanda ke da takamaiman ayyuka da za a yi. Amma ko da ɗan canji a cikin tsarin na iya sa tsarin ku ya zama mara ƙarfi. Don haka, kuna buƙatar yin zaɓin da ya dace don rage yiwuwar rashin kwanciyar hankali.

Kayan Gyara

Kamar yadda ka sani akwai canje-canje iri-iri da aka yi a kwamfutar. Amma wasu fasalulluka sun ƙunshi wasu haɓakawa masu sauƙi. Direban gani yana ɗaya daga cikin abubuwan da suka fi dacewa.

Drivers na gani suna amfani da igiyoyin lantarki na lantarki ko tsarin laser don karantawa da rubuta bayanai daga kowane fayafai na gani. Akwai tarin fayafai masu nau'ikan bayanai daban-daban a cikinsu, waɗanda za ku iya karantawa ta amfani da CD ko DVD.

Hakanan ana amfani da fayafai na gani don canja wurin bayanai daga wannan kwamfuta zuwa wata. Su ne tsarin, wanda masu amfani za su iya kona CD ɗin da adana bayanai a cikinsa. Wani mai amfani yana buƙatar saka shi a cikin injin gani kawai kuma yayi amfani da shi.

Amma wani lokacin masu amfani suna fuskantar matsaloli daban-daban kuma injin ɗin su baya aiki daidai. Don haka, muna nan tare da ɗayan mafi kyawun hanyoyin da ake da su don magance matsalar ba tare da wata matsala ba.

Ba a aiki DVD ko CD Drive?

Akwai dalilai da yawa na cin karo da kurakurai na DVD ko CD Drive ba Aiki ba. Don haka, za mu fara da wasu mafita masu sauƙi anan tare da ku duka. Kuna iya amfani da waɗannan hanyoyin don warware matsalar.

Amma kafin yin kowane irin canje-canje, kuna buƙatar tabbatar da cewa kuna yin abin da ya dace. Idan kuna fuskantar matsala tare da wani diski, to yakamata ku duba diski akan wani tsarin.

Ana iya shafar diski, wanda zai iya haifar da wannan batu. A CD Drive, ba za ka iya gudu DVD fayafai, wanda zai iya zama wani dalili na samun kurakurai. Don haka, dole ne ku bincika, abin da kuke amfani da shi a yanzu.

Idan kuna da bugun jini na mummunan sa'a tare da duk waɗannan mafita na sama, to kada ku damu da shi. Akwai ƙarin kuma manyan abubuwa, waɗanda zaku iya ƙoƙarin warware matsalar akan tsarin ku cikin sauƙi.

Sabunta Windows

Wani lokaci amfani da tsohuwar sigar windows yana shafar aikin tsarin. Don haka, kasancewa da zamani yana ɗaya daga cikin mafi kyawun zaɓuɓɓukan da ake da su a gare ku don warware matsaloli da yawa.

Idan ba ku sani ba game da tsarin, to, kada ku damu da shi. Akwai wasu matakai, waɗanda zaku iya bi kuma ku sabunta windows ɗinku cikin yan daƙiƙa kaɗan. Don haka, idan kuna son sanin tsarin, to ku kasance tare da mu.

Sabunta Windows Don Warware DVD ko CD Drive Ba Aiki

Buɗe Saitunan tsarin ku kuma sami damar Tsaro & Sabuntawa. Da zarar ka sami ayyukan, to, za ka iya nemo samuwa updates. Idan akwai sabuntawa, to fara aikin shigarwa kuma sabunta tsarin ku.

Direbobin tsarin kuma suna shafar aikin kwamfutar. Saboda haka, ya kamata ka yi ƙoƙarin sabunta DVD/CD-ROM Drives. Tsarin yana samuwa a ƙasa don ku duka, wanda zaku iya bi.

Sabunta Direbobin DVD/CD-ROM

Akwai manyan hanyoyi guda biyu da ake da su, ta hanyar da kowa zai iya sabunta direbobi. Hanya ɗaya ita ce sabunta windows don sabunta direbobi. Amma wannan tsari zai sabunta duk direbobi da fayilolin tsarin.

Don haka, idan kuna son sabunta DVD/CD-ROM Drivers musamman, to yakamata kuyi amfani da mai sarrafa na'urar. Latsa maɓallin Win + X, wanda zai ƙaddamar da menu na mahallin Windows. Nemo kuma buɗe mai sarrafa na'ura daga lissafin.

Hoton Sabunta Direbobin DVD

Da zarar ka kaddamar da shirin, to, za ka samu duk samuwa direbobi. Nemo Direbobin DVD/CD-ROM kuma fadada sashin. Yi danna dama akan direba kuma sabunta shi.

Idan kana da haɗin Intanet, to bincika kan layi don sababbin direbobi. In ba haka ba, za ku iya samun direbobi akan tsarin ku kuma sabunta su da hannu. A tsari ne kuma quite sauki ga kowa.

Yin amfani da wannan tsari zai magance matsalar, amma idan kun sake cin karo da wata matsala. Sannan kawai cire direban kuma tafi tare da sake saiti mai wuya. Kuna iya cire mai sarrafa na'urar kuma ku bi jagorar da ke ƙasa.

Sake saitin wuya

Tsarin Sake saitin Hard ba zai shafi bayanan tsarin ku ba. Don haka, ba kwa buƙatar damuwa game da asarar bayanan ku ko wasu batutuwa. Kashe na'urarka kawai, cire caja, kuma cire baturin (Idan zai yiwu).

Dole ne ka riƙe maɓallin wuta na daƙiƙa ashirin sannan ka fara kwamfutarka. Tsarin yakamata ya gyara yawancin matsalolin ku, wanda kuma ya haɗa da matsalar direba.

Kammalawa

Yanzu ku mutane san wasu daga cikin mafi kyau hanyoyin da za a warware Ba Aiki DVD ko CD Drive matsalar. Don haka, idan kun ci karo da irin waɗannan batutuwan, to ku ci gaba da ziyarta kuma ku sanar da mu don jagorar da ta dace.

Leave a Comment